Mafi kyawun Hanyar Siyan Azurfa: Jagoran Siyan Azurfa na Jiki

Wannan cikakken jagorar mafari zai bi ku ta matakan yuwuwar siyan azurfa.
Za mu duba hanyoyi daban-daban don siyan azurfa, kamar ETFs da na gaba, da kuma nau'ikan sandunan azurfa da za ku iya saya, kamar tsabar azurfa ko sanduna.Kowane zaɓi yana da nasa amfani da rashin amfani.A ƙarshe, muna rufe inda za mu sayi azurfa, gami da mafi kyawun wuraren siyan azurfa akan layi da kuma cikin mutum.
A takaice, siyan sandunan azurfa na zahiri yana ɗaya daga cikin mafi kyawun hanyoyin siyan azurfa kamar yadda yake ba ku damar mallaka da saka hannun jari a cikin ƙarfe mai daraja a cikin nau'i mai ma'ana.Lokacin da ka sayi karafa masu daraja ta zahiri, za ka sami iko kai tsaye da mallakar jarin ku na azurfa.
Tabbas, akwai hanyoyi da yawa don masu zuba jari don siyan azurfa ko hasashe a cikin kasuwar karafa mai daraja.Waɗannan na iya haɗawa da:
Kudaden juna da yawa kuma suna saka hannun jari a cikin kayan aikin kuɗin da aka ambata.Lokacin da darajar waɗannan kadarorin suka ƙaru, masu hannun jarin su suna samun kuɗi.
Bugu da ƙari, akwai ainihin mallakin azurfar jiki, wanda ga yawancin masu zuba jari na azurfa shine hanya mafi kyau don sayen karfe mai daraja.Amma wannan baya nufin cewa mallakar sandunan azurfa dole ne mafi kyawun dabarun saka hannun jari a gare ku.
Koyaya, idan kuna son siye da siyar da azurfa lokacin da kuma inda yake kusa da farashin tabo, wannan na iya zama hanyar da ta dace don siyan ƙarfe mai daraja.
Duk da yake hannun jari na azurfa ko haƙar ma'adinai na azurfa sun tabbatar da nasara ga mutane da yawa, a ƙarshen rana kun dogara da fasahar da ke aiki daidai don jawo saye da siyarwa lokacin da kuka shirya.Wani lokaci idan kun haɗa da dillalin hannun jari, ƙila ba za su yi sauri kamar yadda kuke so ba.
Har ila yau, ana iya siyar da karafa na zahiri a tabo tsakanin bangarorin biyu ba tare da tarin takarda ba.Ana iya amfani da ita don yin ciniki a lokacin gaggawa ko koma bayan tattalin arziki.
Amma wace hanya ce mafi kyau don siyan azurfa?Babu amsa guda ɗaya, amma lokacin da kuka san zaɓuɓɓukan da ke akwai, zaku iya yin zaɓi mafi kyau.Koyi game da duk zaɓuɓɓukan siyan ku a cikin cikakken jagorar siyan azurfa ta zahiri daga masana Gainesville Coins®!
Idan kuna sha'awar siyan azurfa ta zahiri kuma kuna son amsoshin tambayoyinku game da nau'ikan kayan azurfa da zaku iya siya, ta yaya kuma a ina zaku iya siyan su, da sauran mahimman abubuwan siyan sandunan zinare na zahiri, to wannan jagorar na ku ne.
Wataƙila ba ku saba da kasuwar azurfa ba, amma wataƙila kun saba da tsabar azurfa.A gaskiya ma, mutane da yawa da suke son saka hannun jari a cikin azurfa suna iya tunawa da kansu ta yin amfani da tsabar kudi na azurfa a cikin ma'amaloli na yau da kullum shekaru da suka wuce.
Tun lokacin da tsabar azurfa ta shigo cikin wurare dabam dabam, farashin azurfa ya tashi - zuwa iyaka!Shi ya sa a shekarar 1965 Amurka ta fara cire azurfa daga tsabar kudinta da ke yawo.A yau, 90% tsabar kudin azurfa sau ɗaya a rana shine babban abin hawa na saka hannun jari ga waɗanda ke neman siye ko adadin azurfa kamar yadda suke so.
Yawancin masu saka hannun jari kuma suna siyan sandunan azurfa na zamani daga masu zaman kansu da na jama'a.Gilashin zinari yana nufin azurfa a cikin sifarsa ta zahiri.Wannan ya sha bamban da sauran hanyoyin da masu zuba jari ke samun damar samun azurfa ta kasuwannin hada-hadar kudi, hannun jarin ma’adinan azurfa (“hannun jarin azurfa”) da kuma bayanan musanya da aka ambata.
Baya ga tsabar azurfa 90% da aka ambata, Mint na Amurka kuma yana da 35%, 40% da 99.9% tsantsar tsabar kudin Amurka.Ba a ma maganar tsabar azurfa daga ko'ina cikin duniya.
Wannan ya haɗa da Mint na Royal Canadian da tsabar kudin Maple Leaf na Kanada, Mint na Royal na Burtaniya, Mint na Perth a Ostiraliya, da sauran manyan mints.Akwai su a cikin nau'ikan girma dabam, siffofi, ƙungiyoyi da launuka, waɗannan tsabar kudi na duniya suna ba masu tarawa da masu saka hannun jari nau'ikan zaɓin siyan azurfa iri-iri.
Menene babban illar siyan tsabar azurfa?Tsabar azurfa kusan koyaushe tana da ƙaramin ƙima amma mahimmin ƙimar ƙima (ƙimar tarawa).Don haka, gabaɗaya zai kashe fiye da zagaye na azurfa ko sanduna masu kama da kyau, nauyi, da kyau.Tsabar azurfa tare da ƙima mai tarawa za su sami ƙimar ƙima mafi girma da aka ƙara zuwa farashin.
Wasu 'yan kasuwa suna ba da rangwame ko jigilar kaya kyauta lokacin da abokan ciniki suka sayi tsabar kudi masu yawa.
Ba kamar tsabar kuɗi ba, daloli na azurfa faranti ne na azurfa waɗanda ba sa samun kuɗi.Da'irar ko dai sassauƙan haruffa ne ko ƙarin zane-zane na fasaha.
Kodayake zagaye ba kudin fiat ba ne, har yanzu suna shahara da masu saka hannun jari na azurfa saboda wasu dalilai.
Ga waɗanda ke son madadin zagaye kuma suna son azurfa ta kasance kusa da farashin kasuwar sa gwargwadon yuwuwar, ana samun sandunan azurfa.Tsabar zinari yawanci suna kasuwanci ne akan ƙimar kuɗi kaɗan na kashi sama da farashin tabo na azurfa, amma kuna iya siyan sandunan azurfa don pennies sama da farashin tabo.
Sandunan azurfa na yau da kullun da ake sayar da su a cikin gida yawanci ba su da fasaha sosai, amma ta gram, wannan yana ɗaya daga cikin mafi arha hanyoyin siyan azurfa.Waɗanda suke son fasaha za su sami sanduna tare da zane mai ban sha'awa, kodayake yawanci suna ɗan ƙara kaɗan.
Ee!Mint na Amurka yana ba da azurfa a nau'i-nau'i da yawa, ciki har da tsabar kudi na azurfa da tsabar tsabar tsabar kudi.
Idan kuna son siyan 2021 Silver American Eagle tsabar kudi kai tsaye daga Mint, dole ne ku tuntuɓi mai siye mai izini.AP ita ce kawai mai karɓar sandunan Silver Eagle na Amurka daga Mint na Amurka.Wannan saboda Mint na Amurka ba ya sayar da sandunan zinare na Silver Eagles ga jama'a kai tsaye.
A mafi yawan lokuta, amintaccen dillalin tsabar kudin zai sami ƙarin sandunan azurfa don siyarwa fiye da mint.
Bankunan ba sa sayar da sandunan azurfa.Ba za ku iya ƙara zuwa banki ba kuma ku yi tsammanin samun kuɗin azurfa bisa buƙata, kamar a cikin shekarun 1960, lokacin da aka yi amfani da takaddun takaddun tsabar azurfa a wurare dabam dabam don wannan dalili.
Koyaya, ana iya samun canji ko juzu'in dimes na azurfa, kwata, ko rabin daloli a lokaci-lokaci a cikin tuluna.Irin waɗannan abubuwan da aka samo su ne keɓancewar da ba kasafai ba maimakon ka'ida.Amma masu neman dagewa sun sami da yawa daga cikin waɗannan abubuwa masu sa'a ta hanyar yin tallar tsabar kuɗi a bankunan gida.
Siyan azurfa daga kantin sayar da jiki shine tsari mai sauƙi.A cikin waɗannan lokuta, yana da kyau a koyaushe ku sayi azurfa daga babban dillalin bullion ko dillalin tsabar kuɗi.
Lokacin siyan azurfa akan layi, kuna da zaɓuɓɓuka da yawa.Lissafin gwaji ya zama ruwan dare, amma waɗannan tsare-tsare na yau da kullun kan haɗa da tarurruka na zahiri da haɗarin zamba.
Kuna iya zaɓar wurin gwanjon kan layi kamar eBay.Koyaya, siyan ƙarfe akan eBay kusan koyaushe yana nufin farashi mafi girma.Wannan ya faru ne saboda gaskiyar cewa eBay yana cajin masu siyar da ƙarin kudade don jera abubuwa.Babu ɗayan waɗannan zaɓuɓɓukan da ke ba da hanya mai sauƙi don dawowa ko tabbatar da sahihancin kuɗin ku.
Hanya mafi aminci kuma mafi sauƙi don siyan azurfa akan layi ita ce ta gidajen yanar gizon ƙwararrun dillalan ƙarfe masu daraja.Gainesville Coins shine mafi kyawun wuri don siyan azurfa akan layi saboda amincinmu, ingantaccen suna, sabis na abokin ciniki, ƙarancin farashi da faɗin zaɓi na samfuran.Siyan karafa masu daraja akan layi tare da Gainesville Coins tsari ne mai aminci da sauƙi.
Kullum muna shirye don amsa tambayoyinku da bayyana manufofin kamfaninmu.Bi hanyoyin haɗin da ke ƙasa don ƙarin bayani kan Gainesville Coins:
Amsar ta dogara da burin ku don saka hannun jari a cikin azurfa.Idan kana son siyan azurfa a mafi ƙanƙanci farashin kowane gram, mafi kyawun faren ku shine siyan zagaye ko sanduna.Tsabar azurfa shine mafi kyawun zaɓi ga waɗanda ke neman siyan tsabar tsabar fiat.
Kuɗin azurfa da aka jefa suna wakiltar wani nau'in sulhu.Waɗannan sulalla ne na yau da kullun waɗanda aka sawa sosai don ɗanɗano yawancin masu tarawa.Saboda haka, suna da ƙima ne kawai a cikin tsabar azurfa (ƙimar asali).Wannan shine ɗayan mafi arha nau'ikan tsabar tsabar azurfa da zaku iya siya.Koyaya, har yanzu kuna samun fa'idodin siyan sandunan kuɗaɗen fiat a farashi mai ma'ana da ƙimar yawan ruwa.
Da'irori da sanduna yawanci suna ba da mafi ƙarancin farashi don azurfa.Don haka, suna wakiltar ɗayan mafi kyawun zaɓuɓɓuka dangane da ƙimar kuɗi.
Wannan nau'i na azurfa yana da yawan abũbuwan amfãni.Za a iya amfani da tsabar kuɗi azaman kuɗi na gaske a cikin gaggawa kuma azaman babban kayan aiki na barter.Har ila yau, a cikin abin da ba zai yiwu ba amma zai yiwu cewa farashin azurfa ya fadi kasa da darajar fuskar tsabar kudin, asara ta iyakance ga darajar fuskar tsabar kudin.Lokacin da ka sayi tsabar kuɗi na azurfa, kawai ba za ku yi asarar kuɗi gaba ɗaya ba.
Mutane da yawa suna fatan samun tushen da ba a bayyana ba, hanyar siyan bullion a ƙasa da farashin tabo.Gaskiyar ita ce, sai dai idan kuna da dillalin tsabar kuɗi ko dillalin karafa masu daraja, ba za ku iya tsammanin samun azurfa a ƙasa da farashin tabo a cikin wurin siyarwa ba.
Masu sake siyarwa masu siyayya ne masu dogaro da kai.Za su iya samun azurfa bisa doka a kan ɗan ƙaramin farashi fiye da tabo.Dalilan ba su da wahala sosai: lokacin da kuke gudanar da kasuwanci, dole ne ku biya sama da ƙasa kuma ku sami ƙaramin riba.Idan ka bibiyar farashin azurfa, za ka lura cewa suna canzawa kowane minti daya.Sabili da haka, gefe a matakin tallace-tallace da tallace-tallace yana da bakin ciki sosai.
Wannan ba yana nufin cewa masu siye ba za su iya siyan azurfa akan layi ko a kantin sayar da tsabar kudin gida a farashi mai ban dariya ba.Misali zai kasance siyan tsabar tsabar sawa ko lalacewa.
Yawancin dillalai na zahiri da na kan layi waɗanda ke siyar da tsabar kuɗi da ba kasafai ba suma suna sayar da azurfa.Wataƙila suna so su share manyan hannun jari na tsabar tsabar azurfa da suka lalace don su ba da damar matsakaicin su zuwa tsabar ƙima.
Duk da haka, idan kuna sha'awar samun kuɗi mai yawa don kuɗin ku, ƙila ba za ku so ku sayi tsabar azurfa marasa lahani ba.Za su iya rasa adadi mai yawa na azurfa saboda yawan lalacewa ko lalacewa.
A ƙarshe, tsohuwar maganar dillali ta shafi siyan azurfa: "Kuna samun abin da kuke biya!"Kuna samun gaske.
Yawancin dillalai da dillalai waɗanda ke sayar da azurfa a kan layi, a cikin mujallu da talabijin suna yin kalamai kamar haka.Suna ba da ra'ayi cewa akwai dangantaka mai sauƙi ta madaidaiciya tsakanin farashin azurfa da kasuwar hannun jari.A cikin 'yan shekarun nan, taken tallan su ya kasance wani abu kamar "saya azurfa yanzu kafin kasuwar hannun jari ta ragu kuma farashin azurfa ya tashi."
A gaskiya ma, yanayin da ke tsakanin azurfa da kasuwar hannun jari ba sauki ba ne.Kamar zinari, platinum da sauran karafa masu daraja, azurfa shine kyakkyawan shinge ga hauhawar farashin kaya ko wasu munanan al'amuran da ke faruwa a yayin faɗuwar tattalin arziki kuma yawanci suna haifar da ƙananan ƙididdiga na kasuwannin hannun jari.
Duk da haka, ko da a cikin abin da ya faru, azurfa ba ta tashi kai tsaye lokacin da kasuwar hannun jari ta fadi.Ana iya nuna hakan ta hanyar kallon motsin farashin azurfa a cikin Maris 2020 yayin da cutar ta COVID-19 ta fara lalata Amurka.Kasuwar hannayen jari ta yi kasa a gwiwa, inda ta yi asarar kusan kashi 33 cikin 100 na karfinta a cikin 'yan kwanaki.
Me ya faru da azurfa?Hakanan darajarta ta ragu, daga kusan dala 18.50 a karshen watan Fabrairun 2020 zuwa kasa da dala 12 a tsakiyar Maris 2020. Dalilan hakan na da sarkakiya, wani bangare na raguwar bukatar azurfar masana'antu da annobar ta haifar.
To me za ku yi idan kuna da azurfa kuma farashin azurfa ya ragu?Na farko, kada ku firgita.Tabbas farashin zai koma baya a wani lokaci, kamar yadda suka yi a cikin watannin da suka biyo bayan faɗuwar farashin azurfa a tsakiyar Maris 2020. Ko da lokacin da kadarorin da ke cikin aminci ke da yawa, akwai haɗarin da zai iya haifar da guntun wando - asarar dogon lokaci.
Amma kuma dole ne kuyi tunanin "saya low" don "sayar da babba".Lokacin da farashin yayi ƙasa, wannan yawanci lokaci ne mai kyau don siye.Masu saka hannun jari marasa adadi waɗanda suka yi hakan lokacin da Wall Street ta faɗo a ƙarshen Maris da farkon Afrilu 2020 sun ji daɗin dawowar hannun jari a cikin Mayu 2020 kuma daga baya yayin da kasuwar ta sake farfadowa.
Wannan yana nufin idan ka sayi azurfa lokacin da farashin ya yi ƙasa, za ku sami riba mai ban mamaki iri ɗaya?Ba mu da ƙwallon kristal, amma wannan dabarun siyan yawanci yana haifar da sakamako mai kyau ga waɗanda ke da haƙuri da dogon wasa.
A ka'idar, kusan dukkanin waɗannan shawarwari za a iya amfani da su don siyan sandunan zinare na zahiri ko kowane ƙarfe mai daraja.Duk da haka, ba kamar zinariya ba, ana amfani da azurfa da yawa a masana'antu.


Lokacin aikawa: Maris-03-2023